UBND tỉnh trao Quyết định điều động, bổ nhiệm Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông; Giám đốc, Phó Giám đốc Đài phát thanh và Truyền hình Quảng Bình
Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đoàn Ngọc Lâm trao quyết định và chúc mừng đồng chí Hoàng Hữu Thái được điều động, bổ nhiệm giữ chức vụ Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông.
Thực hiện các thông báo của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ, ngày 27-5-2021, Chủ tịch UBND tỉnh đã có các quyết định điều động, bổ nhiệm đồng chí Hoàng Hữu Thái, Tổng Biên tập Báo Quảng Bình giữ chức vụ Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông; điều động đồng chí Hoàng Việt Hùng, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông đến nhận công tác và bổ nhiệm giữ chức vụ Giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh.
Ngày 31-5-2021, Chủ tịch UBND tỉnh cũng đã có quyết định bổ nhiệm đồng chí Nguyễn Hữu Toàn, Trưởng phòng Thời sự Truyền hình, Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh giữ chức vụ Phó Giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh. Các quyết định có hiệu lực kể từ ngày 1-6-2021.
Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đoàn Ngọc Lâm trao quyết định và chúc mừng đồng chí Hoàng Việt Hùng được điều động, bổ nhiệm giữ chức vụ Giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh; đồng chí Nguyễn Hữu Toàn được bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh.
Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đoàn Ngọc Lâm đã trao quyết định và chúc mừng các đồng chí được Chủ tịch UBND tỉnh điều động, bổ nhiệm, đồng chí mong muốn trên cương vị công tác mới, các đồng chí cán bộ được điều động, bổ nhiệm tiếp tục nỗ lực, phát huy tinh thần trách nhiệm, năng lực, sở trường, kinh nghiệm công tác, cùng với tập thể lãnh đạo và cán bộ, công chức, viên chức, nhân viên toàn cơ quan, đơn vị triển khai thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị được giao; tập thể các cơ quan, đơn vị luôn đoàn kết, thống nhất thực hiện hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, phấn đấu xây dựng cơ quan, đơn vị ngày càng phát triển vững mạnh, toàn diện.
Đồng chí Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông, Giám đốc, Phó Giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh đã nghiêm túc tiếp thu, lĩnh hội ý kiến chỉ đạo của đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, trân trọng cảm ơn sự tin tưởng giao nhiệm vụ của Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; đồng thời bày tỏ quyết tâm trên cương vị mới sẽ không ngừng nỗ lực rèn luyện, phấn đấu, phát huy cao nhất tinh thần trách nhiệm, tâm huyết, đoàn kết thống nhất trong toàn cơ quan đơn vị, cùng với tập thể lãnh đạo và cán bộ nhân viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong thời kỳ mới.
T.N
- Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh, Chủ tịch Ủy ban bầu cử tỉnh kiểm tra công tác bầu cử sớm ở huyện Quảng Ninh (21/05/2021)
- Tài liệu giới thiệu Bộ giải pháp công nghệ số phòng, chống Covid-19 trong tình hình mới (18/05/2021)
- Quảng Bình: Họp báo về công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026 (18/05/2021)
- Quảng Bình: Sơ kết công tác chỉnh trang cáp thông tin giai đoạn 2017-2020 và triển khai nhiệm vụ năm 2021 (15/04/2021)
- Sở Thông tin và Truyền thông sơ kết 05 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” (24/03/2021)
- Việt Nam sẽ hình thành Chính phủ số vào năm 2025 (19/03/2021)
- Hướng dẫn phản ánh về chống tin nhắn rác, thư điện tử rác, cuộc gọi rác (22/02/2021)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, viên chức năm 2021 (20/02/2021)
- Báo cáo nhanh trường hợp ca bệnh nghi ngờ mắc covid 19 (09/02/2021)
- Công văn số 154/UBND-KHVX ngày 30/01/2021 của UBND tỉnh Quảng Bình về việc áp dụng các biện pháp tăng cường trong phòng, chống dịch COVID-19 (30/01/2021)