Tập huấn kỹ năng khai thác, sử dụng phần mềm Quản lý hồ sơ cán bộ công chức, viên chức và đánh giá kết quả làm việc
Sáng ngày 04/10/2016, Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức tập huấn kỹ năng khai thác, sử dụng phần mềm Quản lý hồ sơ cán bộ công chức, viên chức và đánh giá kết quả làm việc. Tham gia tập huấn có các cán bộ làm công tác tổ chức và cán bộ phụ trách công nghệ thông tin của các sở ban ngành, các đơn vị trực thuộc và UBND các huyện, thị xã, thành phố trên địa bàn tỉnh.
Tại lớp tập huấn các học viên đã được truyền đạt nhiều nội dung chính như: quản trị phân hệ quản lý hồ sơ, quản trị phân hệ quản lý đánh giá và các nghiệp vụ khác trong công tác quản lý cán bộ.
Qua đợt tập huấn, các học viên được tiếp cận rõ hơn với các kiến thức, kỹ năng khai thác, sử dụng phần mềm. Đây cũng là cơ hội giúp các học viên học hỏi, giao lưu, trao đổi thảo luận kinh nghiệm về thực hiện công tác quản lý cán bộ trong đơn vị.
Minh Đức
Các tin khác
- Phổ biến các quy định của Nhà nước về thông tin liên lạc trên biển (05/10/2016)
- Thanh tra việc chấp hành pháp luật trong công bố, gắn dấu hợp quy, nhãn hàng hóa, biểu trưng số hóa truyền hình trên địa bàn tỉnh Quảng Bình (30/09/2016)
- Tập huấn kỹ năng phát ngôn và cung cấp thông tin cho báo chí (22/09/2016)
- Bộ trưởng Trương Minh Tuấn dự khai giảng năm học mới tại Trường THPT Đồng Hới (07/09/2016)
- Ký kết Chương trình phối hợp tuyên truyền, phổ biến chính sách, pháp luật BHXH, BHYT giữa Bảo Hiểm xã hội tỉnh và Sở Thông tin và Truyền thông (01/09/2016)
- Ngành Thông tin và Truyền thông Quảng Bình tổ chức Hội thao truyền thống lần thứ V năm 2016 (30/08/2016)
- Ngành TT&TT: Tiên phong với sứ mệnh phát triển kinh tế tri thức (28/08/2016)
- Phát huy truyền thống vẻ vang của ngành Thông tin và Truyền thông (26/08/2016)
- Ngành Thông tin và Truyền thông Quảng Bình trên bước đường đổi mới và phát triển (25/08/2016)
- Tọa đàm kỷ niệm ngày truyền thống ngành Thông tin và Truyền thông (24/08/2016)