Chi bộ Sở Thông tin và Truyền thông Quảng Bình tổ chức Hội thi tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XI
Tham gia Hội thi có 04 thành viên đến từ 04 tổ Đảng trực thuộc gồm: tổ Đảng Văn phòng, tổ Đảng Thanh Tra - Báo chí Xuất bản, tổ Đảng Bưu chính, Viễn thông - Công nghệ thông tin và tổ Đảng Trung tâm Công nghệ thông tin và truyền thông,
Các thí sinh tham gia dự thi
Hội thi được tổ chức với hai phần thi thuyết trình và trả lời câu hỏi dạng bốc thăm. Các thí sinh tham gia dự thi đã lựa chọn chủ đề phù hợp với thực tiễn hoạt động của ngành, tạo khí thế thi đua sôi nổi trong toàn thể cán bộ, công nhân viên, góp phần thực hiện Nghị quyết của Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XI và nhiệm vụ phát triển Thông tin và Truyền thông trong tình hình mới.
Phát biểu chỉ đạo Hội thi, đồng chí Hoàng Việt Hùng - Bí thư Chi bộ, Giám đốc Sở nhấn mạnh đây là đợt sinh hoạt chính trị nhằm tuyên truyền, nâng cao nhận thức cho cán bộ, Đảng viên về tầm quan trọng và ý nghĩa của Nghị quyết Đại hội XI của Đảng đối với cuộc sống. Qua đó, tạo chuyển biến tích cực về tư tưởng và hành động của Chi bộ Sở Thông tin và Truyền thông Quảng Bình trong việc thực hiện các nhiệm vụ được giao. Đồng chí Bí thư chi bộ cũng khẳng định đây là nhiệm vụ thường xuyên, liên tục đối với mỗi cán bộ, đảng viên trong việc tổ chức tuyên truyền Nghị quyết gắn với thực hiện nhiệm vụ chính trị của đơn vị.
Đ/c Hoàng Việt Hùng - Bí thư Chi bộ, Giám đốc Sở phát biểu tại Hội thi
Tại Hội thi, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho đồng chí Trà Đình Huân - tổ Đảng Thanh tra - BCXB; giải nhì cho đồng chí Đặng Thị Huyền Loan - tổ Đảng Văn phòng; giải ba cho đồng chí Trần Thị Diện - tổ Đảng BCVT-CNTT và giải khuyến khích cho đồng chí Nguyễn Vĩnh Huế - tổ Đảng Trung tâm CNTT-TT.
Đ/c Văn Hoài Linh, UVTV, Trưởng ban Tuyên giáo Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh và Đ/c Hoàng Việt Hùng trao Giải thưởng cho các thí sinh
Thu Lan
- PHÁT HUY VAI TRÒ QUẢN LÝ NHÀ NƯỚC VỀ THÔNG TIN VÀ TRUYỀN THÔNG, GÓP PHẦN THỰC HIỆN NHIỆM VỤ CHÍNH TRỊ CỦA TỈNH (16/12/2014)
- PHÁT HUY NHỮNG KẾT QUẢ ĐẠT ĐƯỢC, QUYẾT TÂM HOÀN THÀNH NHIỆM VỤ TRONG THỜI GIAN TỚI (16/12/2014)
- Hội nghị triển khai nhiệm vụ năm 2012 ngành Thông tin và Truyền thông Quảng Bình (16/12/2014)
- Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông đến thăm và làm việc với Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Bình (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông Quảng Bình đăng cai tổ chức thành công Hội thao Khối thi đua các ngành Kinh tế - Kỹ thuật năm 2011 (16/12/2014)
- Thứ trưởng Đỗ Quý Doãn đến thăm và làm việc tại Quảng Bình (16/12/2014)
- Hội nghị phổ biến các văn bản quy phạm pháp luật về tần số vô tuyến điện năm 2011 (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức đảm bảo thông tin liên lạc phục vụ bầu cử Quốc hội và Hội đồng nhân dân các cấp (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông triển khai kế hoạch phối hợp quản lý tần số năm 2011 (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông Quảng Bình qua 5 năm triển khai thực hiện Đề án 1- Chương trình 212 (16/12/2014)