Bộ trưởng Bộ TT&TT thăm, chúc Tết những xã khó khăn tại Quảng Bình
Cùng đi với đoàn phía tỉnh Quảng Bình có ông Trần Công Thuật - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy cùng đại diện lãnh đạo sở TT&TT.
Bộ trưởng Trương Minh Tuấn cùng đoàn đã đến xã Trường Sơn, một xã miền núi có địa hình hiểm trở, cả xã có 4.663 khẩu/1.133 hộ, trong đó có đến 60% là đồng bào dân tộc Vân Kiều, đời sống của bà con ở đây còn rất nhiều khó khăn. Chia sẻ với bà con, Bộ trưởng cho biết: “Để chuẩn bị đón Tết cổ truyền của dân tộc, tôi lên thăm và chia sẻ với những khó khăn của bà con, những món quà của Bộ TT&TT gửi tặng chỉ là một phần rất nhỏ, hy vọng giúp bà con đón Tết ấm cúng vui vẻ, mong bà con cùng cán bộ chiến sỹ đồn biên phòng Làng Mô tiếp tục bảo vệ vững chắc chủ quyền an ninh biên giới”.
Đoàn công tác cũng đã đến thăm, động viên, chúc tết các cán bộ chiến sỹ Đồn Biên phòng Làng Mô. Sau khi nghe Thượng tá Dương Đình Phúc - Đồn trưởng báo cáo tình hình trên địa bàn và kết quả hoạt động của đơn vị trong thời gian qua. Bộ trưởng cũng dặn dò cán bộ chiến sỹ vui xuân đón Tết nhưng không quên nhiệm vụ, sẵn sàng chiến đấu bảo vệ an ninh biên giới. Tăng cường xuống bản ăn Tết cùng nhân dân, đảm bảo tình đoàn kết quân dân. Nhân dịp này, thay mặt Bộ TT&TT Bộ trưởng Trương Minh Tuấn đã tặng 50 triệu đồng cho cán bộ, chiến sỹ tại đây.
Chiều cùng ngày, đoàn công tác của Bộ TT&TT đã đến thăm và tặng 20 suất quà cho những người dân nghèo ở xã Trường Xuân, 30 suất ở xã An Ninh, 30 suất ở xã Hiền Ninh và 90 suất tại huyện Quảng Ninh mỗi suất trị giá 1 triệu đồng, với mong muốn người nghèo sẽ có một cái Tết thật đầm ấm. Nhân dịp này, Bộ trưởng đã thay mặt Bộ TT&TT tặng một thư viện nhỏ với 1700 đầu sách tại thôn Trường Dục, xã Hiền Ninh với mong muốn người dân nơi đây, nhất là các cháu có điều kiện nâng cao văn hóa đọc.
Trước đó, ngày 6/2 Bộ trưởng Trương Minh Tuấn cũng đã trao tặng 200 suất quà, mỗi suất trị giá 500 ngàn đồng cho các học sinh nghèo vượt khó, người cao tuổi, hội viên hội người mù, nạn nhân chất độc màu da cam, gia đình có công với cách mạng, những gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại phường Đồng Sơn, TP Đồng Hới.
Mai Linh
- Ngành Thông tin và Truyền thông Quảng Bình triển khai nhiệm vụ năm 2018 (23/01/2018)
- Bộ TT&TT tổng kết công tác năm 2017 và triển khai nhiệm vụ năm 2018 (22/12/2017)
- Kiểm tra việc công bố, gắn dấu hợp quy, nhãn hàng hóa, biểu trưng số hóa truyền hình (22/12/2017)
- Khởi công xây dựng Nhà dâng hương tại Khu di tích lịch sử quốc gia Hang Lèn Hà (22/12/2017)
- Ra quân chỉnh trang hệ thống cáp thông tin trên địa bàn thành phố Đồng Hới (22/12/2017)
- Sơ kết 1 năm thực hiện Quyết định số 45/2016/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ (18/12/2017)
- Thực hiện chỉnh trang cáp và triển khai xây dựng hạ tầng ngầm hóa cáp thông tin địa bàn thành phố Đồng Hới (18/12/2017)
- Hội nghị tập huấn “Bồi dưỡng nâng cao kỹ năng, nghiệp vụ Thông tin và Truyền thông cơ sở năm 2017” (18/12/2017)
- Lễ phát động cuộc thi viết thư UPU lần thứ 47 tại tỉnh Quảng Bình (08/12/2017)
- Kiểm tra hoạt động cung cấp, sử dụng dịch vụ truy nhập Internet và trò chơi điện tử công cộng (01/12/2017)