Thực hiện đợt cao điểm kiểm tra, xử lý vi phạm về phòng, chống dịch Covid - 19
Theo đó, UBND tỉnh yêu cầu Chủ tịch UBND các huyện, thị xã, thành phố thành lập và chỉ đạo ủy ban nhân dân cấp xã thành lập các đoàn kiểm tra liên ngành, nhằm thực hiện đợt cao điểm kiểm tra, xử lý vi phạm các quy định về phòng, chống dịch Covid-19 từ ngày 20/7 đến ngày 30/7/2021. Sau đợt triển khai thực hiện kiểm tra, xử lý vi phạm trên, các địa phương phải có kế hoạch để duy trì công tác kiểm tra và xử lý vi phạm thông qua việc thực hiện kiểm tra định kỳ hoặc đột xuất nhằm đảm bảo an toàn phòng, chống dịch; tập trung kiểm tra và xử lý những vi phạm quy định về phòng, chống dịch Covid - 19 như: tập trung đông người tại nơi công cộng, công viên, bãi tắm, bãi biển, các dịch vụ ăn uống vỉa hè, quán cà phê,...; không giữ khoảng cách tối thiểu 01m khi tiếp xúc; không đeo khẩu trang nơi công cộng; các nhà hàng, quán ăn dọc các tuyến Quốc lộ không chấp hành việc bán hàng đóng gói/hộp mang đi đối với phương tiện vận tải liên tỉnh; các dịch vụ kinh doanh không thiết yếu đã có quy định tạm dừng nhưng vẫn cố tình hoạt động; không thực hiện nghiêm túc việc cách ly y tế tại nhà...
T.N
- Phát biểu của Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng tại Hội nghị Sơ kết công tác 6 tháng đầu năm 2021 (18/07/2021)
- Thông báo kết quả hội nghị lần thứ 3, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII (16/07/2021)
- Tập huấn phần mềm quản lý công tác thanh tra và giải quyết KNTC (16/07/2021)
- Hỗ trợ 500 triệu đồng cho người dân Quảng Bình có hoàn cảnh khó khăn tại thành phố Hồ Chí Minh (15/07/2021)
- Phát huy trí tuệ, tinh thần trách nhiệm, xứng đáng là người đại biểu dân cử (15/07/2021)
- Quyết tâm thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ kế hoạch đã đề ra (14/07/2021)
- Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng phát biểu về “Cơ hội trong chuyển đổi số của các địa phương” (14/07/2021)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Lễ Công bố Quyết định điều động và bổ nhiệm cán bộ (14/07/2021)
- Phát động Chiến dịch tiêm chủng vắc-xin phòng Covid-19 toàn quốc (11/07/2021)
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Vũ Đại Thắng thăm và làm việc tại xã Cảnh Dương (10/07/2021)