Lễ ra quân hạ ngầm tuyến cáp thông tin phía nam đường Trần Hưng Đạo, thành phố Đồng Hới tỉnh Quảng Bình
Đến dự Lễ ra quân có đồng chí Nguyễn Tiến Hoàng - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo thực hiện chỉnh trang cáp thông tin tỉnh, đồng chí Hoàng Việt Hùng - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông, đồng chí Hoàng Ngọc Đan - Phó Bí thư thành ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND thành phố Đồng Hới; các đồng chí đại diện các sở, ban, ngành, UBND các phường Nam Lý, Đồng Phú và đại diện lãnh đạo, cán bộ kỹ thuật của các doanh nhiệp: Công ty điện lực Quảng Bình, Viettel Quảng Bình, Viễn thông Quảng Bình, Chi nhánh truyền hình cáp SCTV Quảng Bình, Chi nhánh công ty cổ phần viễn thông FPT Quảng Bình; Công ty cổ phần viễn thông quốc tế HTC, Công ty cổ phần hạ tầng viễn thông CMC.
Phát biểu tại buổi Lễ ra quân, đồng chí Nguyễn Tiến Hoàng – Phó chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao sự nỗ lực của Sở Thông tin và Truyền thông, Viettel Quảng Bình đã thực hiện hoàn thành xây dựng hệ thống cống bể dùng chung tuyến phía nam đường Trần Hưng Đạo, thành phố Đồng Hới với 04 ống phi 110 mm, các đoạn tuyến ống phi 56 mm vào nhà dân, tổng chiều dài toàn tuyến trên 2900 mét với kinh phí xây dựng trên 3.2 tỷ đồng. Hệ thống cống, bể cáp được xây dựng đảm bảo dung lượng cho tất cả các doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp trên địa bàn tỉnh sử dụng chung.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh chỉ đạo Sở Thông tin và Truyền thông chủ trì, hướng dẫn, đôn đốc các doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp triển khai thực hiện hạ ngầm cáp thông tin đảm bảo an toàn, theo đúng tiến độ đã đề ra. UBND thành phố Đồng Hới và UBND các phường Nam Lý, Đồng Phú tăng cường công tác tuyên truyền đến các hộ dân sinh sống trên tuyến đường để tạo sự đồng thuận, tích cực hỗ trợ các doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp hoàn thành hạ ngầm cáp thông tin theo kế hoạch, lộ trình đã được phê duyệt.
Phát biểu tại buổi Lễ ra quân, thay mặt các doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp, Ông Phạm Thanh Nam - Giám đốc Viettel Quảng Bình cam kết sẽ phối hợp với các doanh nghiệp viễn thông, truyền hình cáp trên địa bàn thực hiện hạ ngầm cáp thông tin tuyến phía nam đường Trần Hưng Đạo, thành phố Đồng Hới đảm bảo an toàn, đúng tiến độ theo chỉ đạo của UBND tỉnh, Sở Thông tin và Truyền thông.
Trung Thanh
- Phát động, hưởng ứng chiến dịch “Rà soát và bóc gỡ mã độc trên toàn quốc năm 2020” (07/10/2020)
- UBND tỉnh Quảng Bình - Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt Nam (01/10/2020)
- Quảng Bình khánh thành hệ thống truyền dẫn và mạng internet băng rộng tại 2 xã Tân Trạch và Thượng Trạch (18/09/2020)
- Tin cảnh báo lũ quét, sạt lở đất ngày 18/92020 (18/09/2020)
- Tin bão khẩn cấp 18/9/2020 (18/09/2020)
- Công điện 09/CĐ-UBND ngày 17/9/2020 về việc khẩn trương thực hiện các biện pháp ứng phó cơn bão số 5 (17/09/2020)
- Công điện Trưởng ban chỉ huy Phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn kiêm phòng thủ dân sự tỉnh Quảng Bình (16/09/2020)
- Phát động Cuộc thi ảnh về nông thôn mới giai đoạn 2010 - 2020 (09/09/2020)
- Thông tin về kết quả Đại hội Đảng cấp trên cơ sở và đẩy mạnh tuyên truyền Đại hội Đảng bộ tỉnh Quảng Bình lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 (28/08/2020)
- Hội nghị điển hình tiên tiến giai đoạn 2015 – 2020 (26/08/2020)