Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội thi tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII và Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp
Sáng ngày 25/11/2016, Chi Bộ Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội thi “Tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII và Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp”. Tham dự Hội thi có đồng chí Trần Ngọc Thăng - UVBTV - Trưởng Ban Tổ chức Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh; đồng chí Hoàng Việt Hùng - Bí thư Chi bộ - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông cùng toàn thể cán bộ, đảng viên Sở Thông tin và Truyền thông.
Tại Hội thi, có 07 thí sinh dự thi với 07 chuyên đề trong Văn kiện Đại hội XII của Đảng, đó là: Tư tưởng chỉ đạo, động lực và mục tiêu, nhiệm vụ phát triển đất nước trong 5 năm tới; Đổi mới mô hình tăng trưởng, cơ cấu lại nền kinh tế, đẩy mạnh công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước gắn với phát triển kinh tế tri thức; Đổi mới căn bản và toàn diện giáo dục, đào tạo, phát triển, nâng cao chất lượng nguồn nhân lực; Quản lý, phát triển xã hội, thực hiện tiến bộ, công bằng xã hội; Tăng cường quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường, chủ động phòng chống thiên tai, ứng phó với biến đổi khí hậu; Tăng cường quốc phòng, an ninh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa trong tình hình mới; Xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh, nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng. Các thí sinh trải qua 03 phần thi: xây dựng đề cương (nộp trước cho Ban Giám khảo); thuyết trình và trả lời câu hỏi phụ.
Kết thúc Hội thi, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho thí sinh Đoàn Thị Hoài An - Tổ đảng Trung tâm Công nghệ thông tin; 01 giải Nhì; 02 giải Ba; 03 giải Khuyến khích. Đồng thời lựa chọn thí sinh đạt giải Nhất tham dự Hội thi “Tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII và Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp” do Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh tổ chức.
Hội thi là hoạt động có ý nghĩa hết sức quan trọng nhằm tuyên truyền sâu sắc đường lối, chủ trương của Đảng và những nhiệm vụ, giải pháp theo tinh thần Nghị quyết Đại hội XII của Đảng, cũng như Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp đã đề ra. Qua đó, góp phần nâng cao nhận thức, củng cố niềm tin, đẩy mạnh các phong trào thi đua trong các cơ quan, đơn vị và mỗi cán bộ, đảng viên, quyết tâm đưa Nghị quyết của Đảng vào cuộc sống.
- Hội nghị tuyên truyền, phổ biến chủ trương, chính sách của Chính phủ, các Bộ, Ngành về giải quyết sự cố môi trường biển (16/11/2016)
- Ký kết thỏa thuận hợp tác giữa Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp với Trung tâm ứng cứu khẩn cấp máy tính Việt Nam (14/11/2016)
- Bộ Thông tin và Truyền thông hướng dẫn quản lý hoạt động thông tin đối ngoại (03/11/2016)
- Làm báo không hấp dẫn là do thiếu tài nghệ (01/11/2016)
- Doanh nghiệp truyền dẫn bắt buộc phải phát sóng kênh truyền hình thiết yếu (01/11/2016)
- Nhận diện nguy cơ “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong lĩnh vực báo chí và một số giải pháp khắc phục (28/10/2016)
- Xử lý nghiêm các trang tin điện tử tổng hợp vi phạm (27/10/2016)
- Bộ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông trao tặng quà cứu trợ cho các huyện trên địa bàn tỉnh (22/10/2016)
- Sở Thông tin và Truyền thông: Họp báo và gặp mặt báo chí quý III năm 2016 (10/10/2016)
- Tập huấn kỹ năng khai thác, sử dụng phần mềm Quản lý hồ sơ cán bộ công chức, viên chức và đánh giá kết quả làm việc (06/10/2016)