Tập huấn phần mềm quản lý công tác thanh tra và giải quyết KNTC
Thực hiện chỉ đạo của UBND tỉnh về việc đẩy mạnh ứng dụng CNTT trong hoạt động quản lý công tác thanh tra và giải quyết khiếu nại, tố cáo, từ ngày 06/7/2021 đến 22/7/2021, Sở Thông tin và Truyền thông phối hợp với Viện Công nghệ Viễn thông tổ chức 11 lớp tập huấn cho 160 cán bộ, công chức làm công tác thanh tra, tiếp công dân của các sở, ban, ngành cấp tỉnh và UBND cấp huyện về hệ thống phần mềm quản lý công tác thanh tra và giải quyết khiếu nại, tố cáo sau khi được nâng cấp và kết nối với Cơ sở dữ liệu quốc gia về khiếu nại tố cáo.
Các lớp tập huấn được thực hiện bằng hình thức trực tuyến, tập trung học viên tại điểm cầu Quảng Bình và kết nối với báo cáo viên ở điểm cầu TP. Hồ Chí Minh, nhằm bảo đảm phòng, chống dịch Covid -19 trong giai đoạn hiện nay.
Toàn cảnh lớp tập huấn ngày 15/7/2021
Các nội dung chính của chương trình tập huấn gồm: phân quyền, quản lý tổ chức, nhập dữ liệu về kế hoạch thanh tra, hồ sơ thanh tra, kết luận thanh tra, tiếp công dân, tiếp nhận đơn thư khiếu nại, tố cáo, theo dõi xử phạt vi phạm hành chính, phòng chống tham nhũng, kết xuất các mẫu báo cáo, thống kê theo Thông tư số 02/2021/TT-TTCP của Thanh tra Chính phủ...
Tại các lớp tập huấn, học viên được các cán bộ, chuyên gia truyền đạt, hướng dẫn thực hành kỹ năng cũng như trao đổi kinh nghiệm, giải đáp các vướng mắc trong quá trình quản trị, khai thác, sử dụng hệ thống phần mềm tại cơ quan, đơn vị.
Trọng Hùng
- Hỗ trợ 500 triệu đồng cho người dân Quảng Bình có hoàn cảnh khó khăn tại thành phố Hồ Chí Minh (15/07/2021)
- Phát huy trí tuệ, tinh thần trách nhiệm, xứng đáng là người đại biểu dân cử (15/07/2021)
- Quyết tâm thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ kế hoạch đã đề ra (14/07/2021)
- Bộ trưởng Nguyễn Mạnh Hùng phát biểu về “Cơ hội trong chuyển đổi số của các địa phương” (14/07/2021)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Lễ Công bố Quyết định điều động và bổ nhiệm cán bộ (14/07/2021)
- Phát động Chiến dịch tiêm chủng vắc-xin phòng Covid-19 toàn quốc (11/07/2021)
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Vũ Đại Thắng thăm và làm việc tại xã Cảnh Dương (10/07/2021)
- Hơn 11.700 thí sinh Quảng Bình hoàn thành ngày thi đầu tiên (08/07/2021)
- Họp báo về các hoạt động kỷ niệm 110 năm Ngày sinh Đại tướng Võ Nguyên Giáp (07/07/2021)
- Hội thi Báo cáo viên, Tuyên truyền viên giỏi năm 2021 tuyên truyền Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ các cấp nhiệm kỳ 2020 - 2025 (06/07/2021)