Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội nghị truyền hình VNPT Meeting
Sáng 23/3/2020, được sự hỗ trợ của VNPT Quảng Bình, đồng chí Hoàng Việt Hùng, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông đã chủ trì Hội nghị truyền hình VNPT Meeting (hội nghị trực tuyến) với 16 điểm cầu của các phòng Văn hóa - Thông tin và Đài TT-TH cấp huyện. Hội nghị tổ chức nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền phòng, chống dịch bệnh Covid - 19; giới thiệu thử nghiệm Dịch vụ Hội nghị Truyền hình VNPT Meeting.
Dịch vụ Hội nghị Truyền hình VNPT Meeting là dịch vụ truyền hình hội nghị trên nền tảng điện toán đám mây (VNPT Meeting), sử dụng giải pháp ảo hóa toàn bộ các thành phần bao gồm: Kết nối đa điểm; quản lý kết nối cuộc gọi; quản lý truy cập từ Internet và VPN; cổng giao tiếp dịch vụ (Portal); giải pháp kết nối truyền hình qua thiết bị đầu cuối chuyên dụng chuẩn SIP/H323, qua ứng dụng trên máy tính/điện thoại thông minh hoặc sử dụng trình duyệt web.
Dịch vụ Hội nghị Truyền hình VNPT Meetingcó nhiều ưu điểm, lợi ích như:Đảm bảo duy trì tổ chức họp từ xa; hạn chế tới mức tối đa các hoạt động họp, làm việc trực tiếp; sẵn sàng 24/7, an toàn, hiệu quả.Phương thức kết nối linh hoạt, kết nối từ các thiết bị VCS/PC/desktop, máy tính xách tay, máy tính bảng, điện thoại thông minh.Sử dụng dễ dàng, tự động vận hành qua cổng giao tiếp dịch vụ, lập lịch đơn giản.Tiết kiệm chi phí.
Trước tình hình dịch bệnh Covid - 19 diễn biến phức tạp, tính chất nguy hiểm, việc ứng dụng công nghệ tổ chức Hội nghị Truyền hình VNPT Meeting là rất cần thiết, phù hợp cần được nhân rộng.
Thành Lê (Trưởng phòng CNTT)
- Thông báo kết quả xét nghiệm Sars-cov-2 đối với trường hợp đang được cách ly y tê trên địa bàn tỉnh (23/03/2020)
- Thông cáo báo chí: Tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn tỉnh Quảng Bình ngày 20/3/2020 (23/03/2020)
- Báo cáo nhanh các trường hợp lấy mẫu xét nghiệm Covid-19 (23/03/2020)
- Tổng hợp nhanh Covid-19 ngày 23/03/2020 (23/03/2020)
- Kết quả xét nghiệm SARS-COV-2 đối với trường hợp đang được cách ly y tế trên địa bàn tỉnh. (22/03/2020)
- Thông cáo Báo chí: Tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn tỉnh Quảng Bình (17h00 ngày 20/3/2020) (20/03/2020)
- Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông Quảng Bình xử lý việc đăng tải thông tin sai sự thật về dịch bệnh Covid-19 trên mạng xã hội (20/03/2020)
- Cách ly y tế tập trung 02 trường hợp F1 có kết quả xét nghiệm âm tính (20/03/2020)
- Thông cáo Báo chí: Tình hình dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn tỉnh Quảng Bình (17h00 ngày 19/3/2020) (20/03/2020)
- Kết quả xét nghiệm SARS-COV-2 đối với trường hợp đang được cách ly y tế trên địa bàn tỉnh. (19/03/2020)