Trao phương tiện nghe - xem cho hộ nghèo tại 02 xã Trường Sơn, Trường Xuân huyện Quảng Ninh
Trong khuôn khổ chương trình hỗ trợ phương tiện nghe - xem cho các hộ nghèo năm 2019, thuộc Dự án Truyền thông giảm nghèo về thông tin, vừa qua, Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh đã tổ chức trao, lắp đặt bộ phương tiện tác nghiệp, tivi, thiết bị đầu thu, radio cho đồng bào dân tộc Vân Kiều ở 02 xã miền núi Trường Sơn và Trường Xuân, huyện Quảng Ninh.
Tại xã Trường Sơn, Sở Thông tin và Truyền thông đã lắp đặt 01 bộ phương tiện tác nghiệp phục vụ tại xã; trao 15 tivi kèm theo thiết bị đầu thu và 25 đài radio cho 40 hộ đồng bào Vân Kiều. Tại xã Trường Xuân, Sở Thông tin và Truyền thông đã trao 15 tivi kèm theo thiết bị đầu thu và 25 đài radio cho 40 hộ đồng bào Vân Kiều.
Tổ chức trao các phương tiện nghe - xem cho các hộ dân tộc Vân Kiều trong dịp chuẩn bị bước sang năm mới là món quà rất ý nghĩa, giúp người dân vùng miền núi còn nhiều khó khăn, thiếu thốn có điều kiện để tiếp nhận các thông tin, kiến thức thiết yếu phục vụ đời sống sinh hoạt, sản xuất, góp phần rút ngắn khoảng cách thụ hưởng thông tin giữa các vùng, miền.
Thúy Nhung
- Hội nghị trực tuyến đánh giá tình hình thực hiện tiêu chí thông tin và truyền thông trong xây dựng nông thôn mới và triển khai nhiệm vụ năm 2020 (03/12/2019)
- Trang bị phương tiện tác nghiệp phục vụ thông tin cổ động; hỗ trợ phương tiện nghe - xem cho hộ nghèo phục vụ giảm nghèo về thông tin tại các huyện, thị xã tỉnh Quảng Bình năm 2019 (02/12/2019)
- Bãi bỏ toàn bộ một số văn bản quy phạm pháp luật do Bộ trưởng Bộ Văn hóa - Thông tin ban hành, liên tịch ban hành (02/12/2019)
- Thứ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông thăm và làm việc với Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Bình (29/11/2019)
- Đại hội chi đoàn Sở Thông tin và Truyền thông nhiệm kỳ 2019 – 2022 (29/11/2019)
- Bồi dưỡng kiến thức cho đội ngũ cán bộ làm công tác thông tin đối ngoại (12/11/2019)
- Họp báo và gặp mặt báo chí quý III năm 2019 (11/10/2019)
- Phổ biến các quy định của pháp luật về lĩnh vực in, phát hành (11/10/2019)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Lễ ra quân chỉnh trang cáp thông tin kiểu mẫu (23/09/2019)
- Liên hoan thông tin lưu động tuyên truyền xây dựng nông thôn mới năm 2019 (23/09/2019)