Đại hội Hội Cựu chiến binh Sở TT&TT lần thứ nhất
Đến dự Đại hội có các đồng chí: Nguyễn Xuân Thiết – Trưởng Ban TC-CS Hội CCB tỉnh, Đào Hữu Huệ Chủ tịch Hội CCB Khối CQDC Đảng tỉnh, Phan Xuân Vinh - Bí thư Chi bộ, Giám đốc Sở TT&TT, Nguyễn Mậu Sơn Bí thư Chi bộ Công ty Cổ phần In Quảng Bình và Đại diện BCH Công đoàn, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Sở TT&TT.
Đại hội đã nghe đồng chí Trương Tấn Minh – Chủ tịch lâm thời Hội CCB trình bày báo cáo quá trình thành lập, tình hình thực hiện nhiệm vụ thời gian qua và phương hướng nhiệm vụ nhiệm kỳ 2009-2014.
Đ/c Trương Tấn Minh Chủ tịch Hội
Hội CCB Sở Thông tin và Truyền thông được thành lập với 7 hội viên, có 06 hội viên thuộc Hội CCB Sở VH-TT (cũ), 01 hội viên thuộc Hội Cựu chiến binh Sở GTVT. Hiện nay có 3 đ/c công tác tại Văn phòng Sở, 3 đ/c Công ty Cổ phần In, 01 đ/c Công ty cổ phần phát hành sách và KDTH (đây là 2 đơn vị doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực thuộc chức năng quản lý Nhà nước của Sở Thông tin và Truyền thông).
Hội viên Hội CCB
Đại hội đã đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ trong thời gian qua, thảo luận và thống nhất phương hướng, nhiệm vụ nhiệm kỳ 2009 - 2014; lựa chọn và bầu đồng chí Trương Tấn Minh Chủ tịch và đồng chí Lê Quang Hoạt Phó Chủ tịch Hội CCB Sở Thông tin và Truyền thông nhiệm kỳ 2009 - 2014.
Tại Đại hội, ông Phan Xuân Vinh – Bí thư Chi bộ Sở TT&TT và Ông Nguyễn Mậu Sơn – Bí thư Chi bộ C.ty Cổ phần In Quảng Bình đã phát biểu ý kiến chỉ đạo. Các ý kiến tập trung nhấn mạnh về tăng cường công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho hội viên; thực hiện tốt chức năng tham mưu chỉ đạo; tham gia xây dựng bảo vệ Đảng, bảo vệ chính quyền; tổ chức các hoạt động của Hội đúng tôn chỉ, mục đích và xây dựng Hội trong sạch, vững mạnh… Cũng tại Đại hội ông Đào Hữu Huệ, Chủ tịch Hội CCB Khối CQDC Đảng đã phát biểu chỉ rõ các nhiệm vụ cụ thể của Hội CCB nhiệm kỳ tới.
Đại Hội Hội CCB Sở Thông tin và Truyền thông lần thứ nhất diễn ra nhân dịp 34 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2009); đúng vào thời điểm tỉnh nhà và đất nước sôi nổi tổ chức Lễ Kỷ niệm 50 năm ngày mở đường Trường Sơn trong chiến tranh chống Mỹ cứu nước (19/5/1959-19/5/2009) và kỷ niệm 50 năm ngày truyền thống của bộ đội Trường Sơn. Đây là sự kiện chính trị quan trọng của hội viên, với tinh thần “Đoàn kết, dân chủ, gương mẫu, đổi mới” cán bộ, hội viên phát huy bản chất, truyền thống “Bộ đội Cụ Hồ” phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ của Hội nhiệm kỳ 2009-2014./.
Quang Hoạt
- Sở Thông tin và Truyền thông chỉ đạo công tác đảm bảo thông tin phục vụ Chương trình truyền hình trực tiếp tại đường 20 Quyết thắng (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức giao ban báo chí tháng 3/2009 (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội nghị giao ban báo chí tháng 2 năm 2009 (16/12/2014)
- Hội nghị cán bộ công chức Sở Thông tin và Truyền thông năm 2009 (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông triển khai nhiệm vụ năm 2009 (16/12/2014)
- Sở Thông tin và Truyền thông thăm gia đình các nạn nhân trong vụ đắm đò ở xã Quảng (16/12/2014)
- Khai giảng các lớp Đào tạo- Bồi dưỡng nâng cao năng lực ứng dụng CNTT vào công tác Quản lý Hành chính Nhà nước (16/12/2014)