Sở Thông tin và Truyền thông sơ kết 05 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”
Xác định việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh là nhiệm vụ quan trọng, có ý nghĩa lý luận và thực tiễn sâu sắc, trong 05 năm qua, Chi bộ Sở đã tập trung quán triệt các nội dung, yêu cầu của Chỉ thị số 05 đến toàn thể cán bộ, đảng viên, người lao động trong cơ quan. Gắn việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh với thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI, XII). Tổ chức sinh hoạt 16 chuyên đề về học tập tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Trong đó Chi ủy đã lựa chọn những vấn đề còn hạn chế, nổi cộm trong công tác, trong tư tưởng, đạo đức để bàn biện pháp giải quyết, khắc phục như: “Đổi mới tác phong, lề lối làm việc theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về kỹ cương, trách nhiệm”, “Phát huy tinh thần trách nhiệm của cán bộ, đảng viên trong tham mưu xử lý công việc”; “Những vấn đề cần lưu ý trên mạng xã hội”...). Tổ chức cho cán bộ, đảng viên đăng ký học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và viết báo cáo, đánh giá kết quả cam kết thực hiện hàng năm đúng kế hoạch đề ra…
Qua 05 năm triển khai thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị, đã tạo sự chuyển biến trong nhận thức và hành động của từng đảng viên, công chức, viên chức. Đội ngũ công chức, viên chức ngày càng nâng cao tinh thần trách nhiệm, phát huy tính chủ động, sáng tạo, tích cực trong công tác, có lối sống, tác phong công tác và sinh hoạt theo chuẩn mực; kỷ cương, kỷ luật hành chính ngày càng được xiết chặt, góp phần nâng cao vị thế của Sở, của ngành thông tin và Truyền thông.
Trong thời gian tới, Chi bộ Sở tiếp tục đẩy mạnh việc học tập, làm theo tấm gương, tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh nhằm tạo sự chuyển biến mạnh mẽ về nhận thức và hành động của toàn Chi bộ, cơ quan. Nâng cao tính chủ động, sáng tạo, kiên trì, sát sao, cụ thể để đưa việc học tập, làm theo tấm gương, tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trở thành một công việc tự giác, thường xuyên của đơn vị mình.
Nhân dịp này, đồng chí Hoàng Việt Hùng - Bí thư Chi bộ Sở Thông tin và Truyền thông đã trao tặng giấy khen cho 03 đồng chí có thành tích trong 05 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị về Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Hồ Quang
- Việt Nam sẽ hình thành Chính phủ số vào năm 2025 (19/03/2021)
- Hướng dẫn phản ánh về chống tin nhắn rác, thư điện tử rác, cuộc gọi rác (22/02/2021)
- Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, viên chức năm 2021 (20/02/2021)
- Báo cáo nhanh trường hợp ca bệnh nghi ngờ mắc covid 19 (09/02/2021)
- Công văn số 154/UBND-KHVX ngày 30/01/2021 của UBND tỉnh Quảng Bình về việc áp dụng các biện pháp tăng cường trong phòng, chống dịch COVID-19 (30/01/2021)
- Công văn số 151/UBND-KHVX ngày 28/01/2021 của UBND tỉnh Quảng Bình về việc tăng cường thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch COVID-19 (30/01/2021)
- Chỉ thị về một số biện pháp cấp bách phòng, chống dịch COVID-19 của Thủ tướng Chính phủ (30/01/2021)
- Cam kết của lãnh đạo tỉnh tại Hội nghị Xúc tiến đầu tư Quảng Bình 2021 (30/07/2021)
- Trung tâm Công nghệ thông tin và Truyền thông Quảng Bình: Hội nghị cán bộ, viên chức, người lao động năm 2020 và triển khai nhiệm vụ năm 2021 (22/01/2021)
- Trao quyết định chủ trương đầu tư và ký kết thỏa thuận hợp tác đầu tư với tổng số vốn trên 140.000 tỷ đồng (18/01/2021)